สกิน MP9 CS2
MP9 · 45 สกิน
ยอดนิยม
MP9 (Bee-Tron)เกรดผู้บริโภคฟุต฿0.10เอฟเอ็น ฿2.03 เอสวี เริ่มที่ ฿193.08
MP9 (Dizzy)เกรดผู้บริโภคเมกะวัตต์฿0.10เอฟเอ็น ฿0.51 เอสวี เริ่มที่ ฿253.13
MP9 (Multi-Terrain)เกรดผู้บริโภคฟุต฿0.10เอฟเอ็น ฿0.44 เอสวี เริ่มที่ ฿343.63
MP9 (Pine)เกรดผู้บริโภคฟุต฿0.10เอฟเอ็น ฿0.54 เอสวี เริ่มที่ ฿272.10
MP9 (Buff Blue)เกรดผู้บริโภคฟุต฿0.10เอฟเอ็น ฿2.03 เอสวี เริ่มที่ ฿101.23
MP9 (Slide)เกรดผู้บริโภควว฿0.20เอฟเอ็น ฿74.60 เอสวี เริ่มที่ ฿0.68
MP9 (Sand Dashed)เกรดผู้บริโภคฟุต฿0.10เอฟเอ็น ฿33.76 เอสวี เริ่มที่ ฿8.78
MP9 (Arctic Tri-Tone)ถูกจำกัดฟุต฿64.14เอฟเอ็น ฿146.80 เอสวี เริ่มที่ ฿2,063
MP9 (Featherweight)Mil-Specวว฿1.35เอฟเอ็น ฿15.19 ST เริ่มที่ ฿1.62
MP9 (Nexus)Mil-Specวว฿1.55เอฟเอ็น ฿19.41 ST เริ่มที่ ฿1.92
MP9 (Mount Fuji)ถูกจำกัดบธ฿134.01เอฟเอ็น ฿370.50 ST เริ่มที่ ฿247.09
MP9 (Starlight Protector)แอบแฝงบธ฿1,675เอฟเอ็น ฿2,648 ST เริ่มที่ ฿1,620
MP9 (Goo)ถูกจำกัดฟุต฿29.37เอฟเอ็น ฿80.14 ST เริ่มที่ ฿30.72
MP9 (Latte Rush)จำแนกประเภทบธ฿167.90เอฟเอ็น ฿1,446 เอสวี เริ่มที่ ฿192.27
MP9 (Food Chain)จำแนกประเภทบธ฿87.43เอฟเอ็น ฿440.41 ST เริ่มที่ ฿175.19
MP9 (Storm)เกรดผู้บริโภคบธ฿8.78เอฟเอ็น ฿828.70 เอสวี เริ่มที่ ฿6.41
MP9 (Modest Threat)Mil-Specบธ฿4.39เอฟเอ็น ฿7.09 ST เริ่มที่ ฿4.05
MP9 (Shredded)Mil-Specบธ฿3.38เอฟเอ็น ฿17.22 เอสวี เริ่มที่ ฿810.13
MP9 (Bioleak)Mil-Specบธ฿7.76เอฟเอ็น ฿15.70 ST เริ่มที่ ฿7.76
MP9 (Urban Sovereign)ถูกจำกัดบธ฿16.20เอฟเอ็น ฿99.61 ST เริ่มที่ ฿29.37
MP9 (Ruby Poison Dart)ถูกจำกัดฟุต฿32.07เอฟเอ็น ฿137.89 ST เริ่มที่ ฿68.86
MP9 (Cobalt Paisley)Mil-Specบธ฿3.68เอฟเอ็น ฿21.94 เอสวี เริ่มที่ ฿2,532
MP9 (Broken Record)Mil-Specบธ฿1.65เอฟเอ็น ฿20.59 ST เริ่มที่ ฿3.71
MP9 (Orange Peel)เกรดอุตสาหกรรมฟุต฿0.68เอฟเอ็น ฿125.57 เอสวี เริ่มที่ ฿101.27
MP9 (Airlock)จำแนกประเภทวว฿322.36เอฟเอ็น ฿594.80 ST เริ่มที่ ฿277.81
MP9 (Black Sand)Mil-Specบธ฿2.70เอฟเอ็น ฿18.43 ST เริ่มที่ ฿2.03
MP9 (Capillary)Mil-Specวว฿8.10เอฟเอ็น ฿23.63 ST เริ่มที่ ฿8.37
MP9 (Music Box)Mil-Specฟุต฿65.49เอฟเอ็น ฿159.43 เอสวี เริ่มที่ ฿57.38
MP9 (Sand Scale)Mil-Specวว฿11.48เอฟเอ็น ฿147.85 ST เริ่มที่ ฿8.41
MP9 (Deadly Poison)Mil-Specบธ฿9.79เอฟเอ็น ฿242.70 ST เริ่มที่ ฿10.50
MP9 (Old Roots)เกรดอุตสาหกรรมฟุต฿23.29เอฟเอ็น ฿43.54 เอสวี เริ่มที่ ฿18.23
MP9 (Hydra)จำแนกประเภทวว฿138.06เอฟเอ็น ฿1,162 ST เริ่มที่ ฿270.38
MP9 (Army Sheen)เกรดผู้บริโภคเมกะวัตต์฿21.60ฟุต ฿23.97 เอสวี เริ่มที่ ฿425.28
MP9 (Rose Iron)ถูกจำกัดเมกะวัตต์฿177.89เอฟเอ็น ฿219.65 ST เริ่มที่ ฿262.68
MP9 (Dart)Mil-Specฟุต฿15.70เอฟเอ็น ฿79.33 ST เริ่มที่ ฿30.72
MP9 (Hypnotic)ถูกจำกัดเอฟเอ็น฿407.53เมกะวัตต์ ฿574.18 ST เริ่มที่ ฿901.61
MP9 (Setting Sun)Mil-Specบธ฿265.32เอฟเอ็น ฿1,053 เอสวี เริ่มที่ ฿175.53
MP9 (Hot Rod)Mil-Specเอฟเอ็น฿5,670เมกะวัตต์ ฿5,828 เอสวี เริ่มที่ ฿5,489
MP9 (Dark Age)Mil-Specเมกะวัตต์฿1,272เอฟเอ็น ฿2,289 เอสวี เริ่มที่ ฿1,132
MP9 (Pandora's Box)Mil-Specเมกะวัตต์฿3,148ฟุต ฿4,084
MP9 (Stained Glass)ถูกจำกัดเมกะวัตต์฿2,805บธ ฿10,122
MP9 (Bulldozer)ถูกจำกัดวว฿2,548เอฟเอ็น ฿32,068 เอสวี เริ่มที่ ฿6,751
MP9 (Green Plaid)เกรดผู้บริโภคฟุต฿87.43บธ ฿413.94 เอสวี เริ่มที่ ฿536.61
MP9 (Dry Season)เกรดผู้บริโภคบธ฿77.64เอฟเอ็น ฿2,611 เอสวี เริ่มที่ ฿556.86
MP9 (Wild Lily)จำแนกประเภทฟุต฿62,198บธ ฿77,637
เกรดผู้บริโภคMP9 (Bee-Tron)เริ่มที่ ฿0.10 · ฟุตเอสวี เริ่มที่ ฿193.08
เกรดผู้บริโภคMP9 (Dizzy)เริ่มที่ ฿0.10 · เมกะวัตต์เอสวี เริ่มที่ ฿253.13
เกรดผู้บริโภคMP9 (Multi-Terrain)เริ่มที่ ฿0.10 · ฟุตเอสวี เริ่มที่ ฿343.63
เกรดผู้บริโภคMP9 (Pine)เริ่มที่ ฿0.10 · ฟุตเอสวี เริ่มที่ ฿272.10
เกรดผู้บริโภคMP9 (Buff Blue)เริ่มที่ ฿0.10 · ฟุตเอสวี เริ่มที่ ฿101.23
เกรดผู้บริโภคMP9 (Slide)เริ่มที่ ฿0.20 · ววเอสวี เริ่มที่ ฿0.68
เกรดผู้บริโภคMP9 (Sand Dashed)เริ่มที่ ฿0.10 · ฟุตเอสวี เริ่มที่ ฿8.78
ถูกจำกัดMP9 (Arctic Tri-Tone)เริ่มที่ ฿64.14 · ฟุตเอสวี เริ่มที่ ฿2,063
Mil-SpecMP9 (Featherweight)เริ่มที่ ฿1.35 · ววST เริ่มที่ ฿1.62
Mil-SpecMP9 (Nexus)เริ่มที่ ฿1.55 · ววST เริ่มที่ ฿1.92
ถูกจำกัดMP9 (Mount Fuji)เริ่มที่ ฿134.01 · บธST เริ่มที่ ฿247.09
แอบแฝงMP9 (Starlight Protector)เริ่มที่ ฿1,675 · บธST เริ่มที่ ฿1,620
ถูกจำกัดMP9 (Goo)เริ่มที่ ฿29.37 · ฟุตST เริ่มที่ ฿30.72
จำแนกประเภทMP9 (Latte Rush)เริ่มที่ ฿167.90 · บธเอสวี เริ่มที่ ฿192.27
จำแนกประเภทMP9 (Food Chain)เริ่มที่ ฿87.43 · บธST เริ่มที่ ฿175.19
เกรดผู้บริโภคMP9 (Storm)เริ่มที่ ฿8.78 · บธเอสวี เริ่มที่ ฿6.41
Mil-SpecMP9 (Modest Threat)เริ่มที่ ฿4.39 · บธST เริ่มที่ ฿4.05
Mil-SpecMP9 (Shredded)เริ่มที่ ฿3.38 · บธเอสวี เริ่มที่ ฿810.13
Mil-SpecMP9 (Bioleak)เริ่มที่ ฿7.76 · บธST เริ่มที่ ฿7.76
ถูกจำกัดMP9 (Urban Sovereign)เริ่มที่ ฿16.20 · บธST เริ่มที่ ฿29.37
ถูกจำกัดMP9 (Ruby Poison Dart)เริ่มที่ ฿32.07 · ฟุตST เริ่มที่ ฿68.86
Mil-SpecMP9 (Cobalt Paisley)เริ่มที่ ฿3.68 · บธเอสวี เริ่มที่ ฿2,532
Mil-SpecMP9 (Broken Record)เริ่มที่ ฿1.65 · บธST เริ่มที่ ฿3.71
เกรดอุตสาหกรรมMP9 (Orange Peel)เริ่มที่ ฿0.68 · ฟุตเอสวี เริ่มที่ ฿101.27
จำแนกประเภทMP9 (Airlock)เริ่มที่ ฿322.36 · ววST เริ่มที่ ฿277.81
Mil-SpecMP9 (Black Sand)เริ่มที่ ฿2.70 · บธST เริ่มที่ ฿2.03
Mil-SpecMP9 (Capillary)เริ่มที่ ฿8.10 · ววST เริ่มที่ ฿8.37
Mil-SpecMP9 (Music Box)เริ่มที่ ฿65.49 · ฟุตเอสวี เริ่มที่ ฿57.38
Mil-SpecMP9 (Sand Scale)เริ่มที่ ฿11.48 · ววST เริ่มที่ ฿8.41
Mil-SpecMP9 (Deadly Poison)เริ่มที่ ฿9.79 · บธST เริ่มที่ ฿10.50
เกรดอุตสาหกรรมMP9 (Old Roots)เริ่มที่ ฿23.29 · ฟุตเอสวี เริ่มที่ ฿18.23
จำแนกประเภทMP9 (Hydra)เริ่มที่ ฿138.06 · ววST เริ่มที่ ฿270.38
เกรดผู้บริโภคMP9 (Army Sheen)เริ่มที่ ฿21.60 · เมกะวัตต์เอสวี เริ่มที่ ฿425.28
ถูกจำกัดMP9 (Rose Iron)เริ่มที่ ฿177.89 · เมกะวัตต์ST เริ่มที่ ฿262.68
Mil-SpecMP9 (Dart)เริ่มที่ ฿15.70 · ฟุตST เริ่มที่ ฿30.72
ถูกจำกัดMP9 (Hypnotic)เริ่มที่ ฿407.53 · เอฟเอ็นST เริ่มที่ ฿901.61
Mil-SpecMP9 (Setting Sun)เริ่มที่ ฿265.32 · บธเอสวี เริ่มที่ ฿175.53
Mil-SpecMP9 (Hot Rod)เริ่มที่ ฿5,670 · เอฟเอ็นเอสวี เริ่มที่ ฿5,489
Mil-SpecMP9 (Dark Age)เริ่มที่ ฿1,272 · เมกะวัตต์เอสวี เริ่มที่ ฿1,132
Mil-SpecMP9 (Pandora's Box)เริ่มที่ ฿3,148 · เมกะวัตต์
ถูกจำกัดMP9 (Stained Glass)เริ่มที่ ฿2,805 · เมกะวัตต์
ถูกจำกัดMP9 (Bulldozer)เริ่มที่ ฿2,548 · ววเอสวี เริ่มที่ ฿6,751
เกรดผู้บริโภคMP9 (Green Plaid)เริ่มที่ ฿87.43 · ฟุตเอสวี เริ่มที่ ฿536.61
เกรดผู้บริโภคMP9 (Dry Season)เริ่มที่ ฿77.64 · บธเอสวี เริ่มที่ ฿556.86
จำแนกประเภทMP9 (Wild Lily)เริ่มที่ ฿62,198 · ฟุต
ราคาพร้อมค่าธรรมเนียมสแนปชอต 28 ต.ค. ไม่มีข้อมูลใหม่ตั้งแต่นั้นมา
เกี่ยวกับ สกิน MP9 CS2
MP9 เป็นปืนพกกลฝั่ง Counter-Terrorist SMG ระยะใกล้ราคา $1,250 ที่มีอัตรายิงสูงสุดตัวหนึ่งในบรรดาปืนกลมือใน CS2 CT ซื้อมันในรอบ anti-eco และ force-buy เพราะมันแม่นขณะเคลื่อนที่และให้รางวัล $600 ต่อคิล ทำให้เป็นเครื่องพิมพ์เงินตอนศัตรูอยู่รอบปืนพก ตัวปืนกะทัดรัดเหลือพื้นที่ใส่สกินค่อนข้างเล็ก งานพิมพ์ตรงนี้เลยอ่านออกมาเป็นจุดสีแต้มเร็ว ๆ บนแม็กและตัวปืนมากกว่าผืนผ้าใบกว้างแบบ AK หรือ AWP
เพราะ MP9 โผล่แค่ฝั่ง CT มันเลยไม่แย่งกลุ่มคนซื้อเดียวกับ MAC-10 (คู่แฝดฝั่ง T) และสกินส่วนใหญ่อยู่เทียร์งบประหยัด ข้อยกเว้นตัวเด่นคือ MP9 | Starlight Protector งาน Covert ที่เพิ่มใน Dreams & Nightmares Case ปี 2022 ที่ยึดส่วนบน ใต้ลงไปตัวเลือกที่จำง่ายอย่าง Hot Rod, Bulldozer, Hypnotic และ Stained Glass ครอบคลุมช่วงถูกถึงกลางที่ผู้เล่นใช้กันจริง
Prices range from ฿0.10 (MP9 (Buff Blue)) to ฿77,637 (MP9 (Wild Lily)).
บทบาท เศรษฐกิจ และทำไม CT ใช้มัน
MP9 เฉพาะ CT ไม่มีเวอร์ชัน Terrorist คุณใส่มันได้แค่ฝั่งรับ ที่ $1,250 มันเป็น SMG เฉพาะทางที่ถูกสุดของ CT และเป็นของประจำในรอบ force-buy และ anti-eco จุดเด่นคืออัตรายิง มันเทแม็ก 30 นัดเร็วมากและคงความแม่นขณะวิ่ง เหมาะกับการบุกระยะใกล้และ retake แบบดุดัน เหมือน SMG ทุกตัว มันจ่าย $600 ต่อคิล (เท่าตัวรางวัลไรเฟิล) รอบ MP9 ที่ดีกับปืนพกเลยพลิกเศรษฐกิจทั้งทีมได้ ข้อแลกเปลี่ยนคือระยะที่มีผลสั้นและรีคอยล์สูงตอนสาดยาว ๆ มันเลยตกหนักเมื่อศัตรูเริ่มซื้อไรเฟิล
งานพิมพ์ MP9 ในตำนานและที่น่าจับตา
MP9 | Starlight Protector (Dreams & Nightmares Case, 2022) เป็น Covert ตัวเดียวของทรงและสกินที่มีมูลค่าสุด งานผู้พิทักษ์จักรวาลที่คอมมูนิตี้ออกแบบ ซึ่งนิยามเทียร์บน ใต้ลงไป MP9 | Hot Rod เป็นตัวคลาสสิก แลกเกอร์แดงแคนดี้เงาสะอาด ที่ float ถูก cap เลยมีแค่ Factory New กับ Minimal Wear ตัว Factory New เป็นที่ตามหาสุด MP9 | Bulldozer เป็นทองโลหะด้านที่คนมักเก็บเป็น 'ปืนทอง' ราคาถูก งานเก่าในแคตตาล็อกมี MP9 | Hypnotic (น้ำเงินเข้มอะโนไดซ์), MP9 | Stained Glass, MP9 | Featherweight, MP9 | Food Chain, MP9 | Wild Lily, MP9 | Airlock, MP9 | Mount Fuji และ MP9 | Goo ส่วนใหญ่เป็นความหายาก Mil-Spec ถึง Classified และเทรดกันในราคาพอประมาณ
พฤติกรรม float และข้อสังเกตเรื่องสภาพ
งานพิมพ์ MP9 ส่วนใหญ่ครอบช่วง Factory New ถึง Battle-Scarred เต็ม และบนตัว SMG เล็ก ๆ ความสึกโชว์หลัก ๆ เป็นรอยถลอกตามขอบแม็กและครอบลำกล้อง ข้อยกเว้นเด่นคือ Hot Rod float สูงสุดของมันถูกจำกัด สกินเลยจบที่ Minimal Wear และตัว Battle-Scarred ไม่มีอยู่ ซัพพลายที่ถูก cap นั้นเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ Factory New Hot Rod รักษามูลค่าเหนือที่เหลือของทรง สำหรับงานสีพื้นและแลกเกอร์อย่าง Bulldozer กับ Hypnotic ตัว exterior ต่ำกว่าแทบไม่เปลี่ยนลุค ตัว Field-Tested เลยมักเป็นตัวซื้อแบบฉลาดเงิน
เทียร์ราคาและตัวซื้อคุ้มค่า
MP9 เป็นทรงที่เป็นมิตรกับงบโดยรวม พื้นเต็มไปด้วยดรอปคอลเลกชันเกรด Consumer และ Industrial ที่มักขายหลักเซ็นต์ เทียร์กลาง Hot Rod, Bulldozer, Stained Glass, Hypnotic ครอบช่วงที่จำได้แต่จับต้องได้ที่ผู้เล่นส่วนใหญ่ใช้ MP9 | Starlight Protector Covert อยู่ตัวเดียวบนสุด โดย StatTrak และ float ต่ำกว่ามีพรีเมียม ถ้าแค่อยากได้ SMG ฝั่ง CT สะอาด ๆ โดยไม่จ่ายมาก งานพิมพ์กลาง ๆ ใน Field-Tested หรือดรอปสีพื้นถูก ๆ เป็นตัวเลือกที่คุ้ม ทรงนี้แทบไม่คุ้มที่จะไล่ Factory New ในระดับบนนอกจากนักสะสม Starlight Protector
คำถามที่พบบ่อย
MP9 ใช้ได้เฉพาะ Counter-Terrorist ไหม?
ใช่ MP9 เป็น SMG เฉพาะ CT และไม่โผล่ในเมนูซื้อของ Terrorist ตัวเทียบฝั่ง T ที่ใกล้สุดด้านบทบาทคือ MAC-10
สกิน MP9 ที่แพงสุดคืออะไร?
MP9 | Starlight Protector งาน Covert ตัวเดียวของทรงจาก Dreams & Nightmares Case ปี 2022 มีมูลค่าสุด ตัว StatTrak และ float ต่ำมีพรีเมียมเพิ่ม
ทำไม MP9 Hot Rod มีแค่ Factory New กับ Minimal Wear?
Hot Rod มีค่า float สูงสุดถูก cap เลยสร้างได้แค่ในช่วง exterior สะอาดกว่า เวอร์ชัน Field-Tested, Well-Worn และ Battle-Scarred ไม่มีอยู่ ซึ่งจำกัดซัพพลายตัวสึกกว่า
MP9 เป็นปืนที่ดีน่าซื้อใน CS2 ไหม?
ฝั่ง CT มันแข็งในรอบ anti-eco และฟอร์ซ ถูกที่ $1,250 ยิงเร็วมาก แม่นขณะเคลื่อนที่ และจ่าย $600 ต่อคิล มันเสียประสิทธิภาพในระยะไกลและกับไรเฟิล
สกิน MP9 ตัวไหนถูกสุด?
ดรอปคอลเลกชันความหายากต่ำ (เกรด Consumer และ Industrial) ถูกสุด มักขายแค่ไม่กี่เซ็นต์ ในกลุ่มงานพิมพ์ที่มีชื่อจำได้ Bulldozer กับ Hypnotic เป็นตัวเลือกต้นทุนต่ำที่พบบ่อย
MP9 มีสกิน StatTrak ไหม?
มี งานพิมพ์ MP9 หลายตัวรวม Starlight Protector และ Hot Rod มีเวอร์ชัน StatTrak ที่นับคิลยืนยันและเทรดที่พรีเมียมเหนือเวอร์ชันไม่ใช่ StatTrak